BIKERTHAICLUB
สิงหาคม 19, 2017, 06:41:05 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สวัสดีปีใหม่ 2560 ขอให้ ไบค์เกอร์ทุกท่านขับรถปลอดภัย และ มีสุข โชคดี นะครับ

หน้าแรก   Homepage ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขี่รถเล่นที่สนามพีระเซอร์กิตพัทยามากัน 23/10/57  (อ่าน 3688 ครั้ง)
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:41:15 pm »

ไปขี่รถเพิ่มทักษะฝีมือที่สนามพีระเซอร์กิตมาคับ  โดยเอา KSR 110  ตัวแข่งของทางเว็บไปขี่ซ้อมดูว่ารถสตอควิ่งได้ระดับใหนที่สนามพีระ พัทยา

ก็มี ผม กับ จ้ำ  ไปกัน 2 คน  ช่างกิ๊กติดธุระมาไม่ได้   แล้วไปเจอกับ ทาง โหน่ง  อาร์ม คง ชลบุรี อีก 3 คน  1 คัน

สนามนี้ขี่ค่อนข้างง่ายกับรถที่มีกำลังน้อยๆ แบบนี้  หมดปลอกเกือบทั้งสนาม มียกคันเร่ง หรือ เบรกแค่ 2 โค้งเท่านั้น อ้างอิงตามรูปที่ลงคือ โค้ง 3 และ โค้ง 10

ผมเองไปลงขี่ก็เสียเปรียบเรื่องน้ำหนักตัวที่มากกว่าคนอื่นร่วมๆ 20-40 กิโล  (หนัก 90 กิโล) รถเองก็แรงน้อยเลยเสียเปรียบช่วงทางตรงโดนยืดออกไป

แต่ก็ลองขี่ดูเก็บประสบการ์ณใว้   ส่วน จ้้า ก็มือใหม่แท้ๆ  พามาฝึกฝนเพิ่มระดับให้เก่งขึ้น  KSR  จะเรียนรู้ง่าย และ ใว

เวลาต่อรอบที่ทำได้ของผม  อยู่แถวๆ 1.45  นาที ต่อรอบ    ส่วน จ้ำ อยู่แถวๆ 1.46 นาที  ห่างกัน 1 วินาทีต่อรอบ 

ซึ่งจุดช้าของ จ้ำ ก็คือ  โค้ง 3 และ 10 นั้นเอง  เพราะ จ้ำยังไม่สามารถแบนโค้งแคบๆได้เร็วนัก แต่ได้เปรียบเรื่องน้ำหนักเบากว่า เลยทำเวลาไม่ห่างผมมาก

มีวีดีโอติดหมวกมาให้ดูด้วยนะ  โดยผมขี่ตามโหน่ง    ทางโค้ง ผมไล่เข้าอยู่  แต่พอเข้าทางตรงจุดที่เสียเปรียบเรื่องน้ำหนักก็ทำให้โดนยืดออกไปเรื่อยๆ  จนห่าง

ถ้าเกิดว่าเป็นสนามแคบๆ โค้งเยอะ อย่าง BRC (ปิดไปแล้ว)  ความเสียเปรียบเรื่องน้ำหนักจะไม่ส่งผลมาก เพราะจะเน้นฝีมือ การเบรกลึก กับ ความเร็วในโค้งมากกว่า

มาดูกันคับ

KSR 110 ON BIRACIRCUIT THAILAND

อันที่ 2  ผมออกตัวก่อน โดยมี อาร์ม ตามหลัง ซึ่งก็ตามฟอร์ม โดนสวนกระจาย  เอาใว้มาแก้มือสนามแคบๆนะ อิอิ

KSR 110 ON BIRACIRCUIT THAILAND 2

เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:43:22 pm »

กะทู้นี้เป็นรูปนะคับ   ผมใส่ชุดสีดำ ตัวใหญ่ๆเลย   จ้ำใส่เสื้อแดง   อาร์ม ชุดหนังดำ ตัวเล็ก   คง ชุดหนังสีเทาขาว  ตัวเล็กกว่าผมหน่อย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์