BIKERTHAICLUB
ตุลาคม 19, 2017, 09:29:26 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ประกาศ บอร์ดแชท เปิดแล้ว จะโม้ จะคุยอะไรมาคุยตรงนี้ "เฉพาะสมาชิกของเว็บเท่านั้น"

หน้าแรก   Homepage ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บักหินเข้าวิน เฮียเล็กก็มิได้น้อยหน้าเอากับเขาด้วย ที่สนามเจเรซ  (อ่าน 2156 ครั้ง)
Marco Simoncelli (ไปรท์)
full biker

Like 26

Topics: มากเกินบรรยาย

SuperSIC

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:21:30 am »

ผลการแข่งขันครับ

สโตนเนอร์ ประเดิมชัยชนะ ครั้งแรกในฤดูกาล 2012 สำหรับ เปรโดซ่า ได้ที่ 3  ซึ่งการแข่งขันสนามนี่เป็น race ที่ 100 ของ เปรโดซ่า พอดี ฮอนด้ายังคงเส้นคงวา ยืนโพเดี่ยม ได้ติดต่อกันสองสนามติด

ก่อนแข่งขัน อดีตแชมป์โลกฤดูกาล 2011 ต้องเจอกับความยากลำบาก เนื่องจากเขาเกิดอาการ ปวดข้อมือกระทันหันทำให้ ในรอบวอร์มอัพ ก่อนแข่ง เขาลงไปขี่ได้แปปเดียวแล้วก็ต้อง กลับเข้าพิท เนื่องจากอาการ ปวดอย่างรุนแรง แต่เขาก็ฟื้นตัวได้รวดเร็วมาก จนสามารถลงทำการแข่งขันได้ และเขาก็ได้พยายามจนคว้าชัยชนะไปครองได้
หลังจากที่โดน รอเรนโซ่ ไล่จี้ตูดชนิดที่ว่า มึงพลาดกูเสียบแน่เลยทีเดียว

สำหรับ เฮียเล็ก เปรโดซ่า สตาร์ทได้เทพมาก นำโด่งเลยทีเดียว และเขาก็โดนแซงในรอบที่สอง ทำให้อันดับตกไปอยู่ที่ 4 ในรอบนั้น และหลังจากที่เขาโดนแซง เขาก็ดูช้าลงไป จนไล่ตามกลุ่มผู้นำไม่ทัน

แต่ทว่า เฮียเล็ก แกเปรี้ยวมาก ใน 13 รอบสุดท้าย หลังจากที่โดน คลัชโคล ไล่จี้ตูด ชนิดว่า กลิ่นติดจมุกเลยที่เดียว แต่ เฮียเล็ก ก้เริ่มฉีกออกมาเรื่อยๆ จดกดเวลาลงมาอีก 3 วินาที จนเกือบจะไล่ พี่จริงจัง รอเรนโซ่ ทัน
แต่ ชีวิตมักไม่เป็นดังนิยาย ที่เราซื้ออ่านกันตามแผงหนังสือเล่มละ 5 บาท กว่าจะรู้ตัวอีกที ธงหมากลุก โบกสบัดพริ้วไหวเสียเลย เฮียเล้กเลย จบที่อันดับ 3

บักหิน สโตนเนอร์ บอกว่า

ผมออกสตาร์ทได้ไม่ดีเลย ผมเลยขี่ตามกลุ่มผู้นำไปก่อน แล้วคอยหาช่องเสียบ เวลาตอนพวกเขาเบรคอะครับ มันเป็นสิ่งที่สำคัญเลยละ เพราะมันคือทางเดียว ที่จะทำให้ผมออกไปเป็นผู้น้ำได้ เมื่อผมเห็นช่องแล้ว ผมจะจัดการมันอย่างรวดเร็ว แทงแมร่งเข้าไป เสี้ยววินาทีครับ ต้องคิดเร็วทำเร็ว และที่สำคัญผมจะพลาดไม่ได้
ผมพูดตรงๆนะ ผมไม่ได้อยากจะขี่ทิ้ง รอเรนโซ่ กับ เปรโดซ่า เขามากหลอก เพราะผมรู้ว่า พวกเขาทั้งสองนั้น โคตรเร็วเลยละ ผมเลยแค่อยากจะขอแค่ว่า นำหน้าพวกเขาเล็กน้อยก็พอ (มึงอ่อนให้ว่างั้นเถอะ)
และแล้วพวกเรา ก็เริ่มฉีกออกจากกลุ่ม นักแข่งคนอื่นๆไปเรื่อยๆ ผมเล็งไลน์ของผมไว้แล้ว ผมเลือกที่จะขี่เข้าไปในไลน์ที่พื้นแทร็กเปียก เพื่อกดเวลาลงให้เยอะที่สุด ผมรู้ว่ามันเสี่ยงที่จะพลาด แต่มันคือทางเดียวที่จะทำให้ผมยังนำหน้า รอเรนโซ่ อยู่ได้ เพราะเขาเร็วมากเลยทีเดียว จี้ผมตลอด เมื่อคุณเป็นผู้นำ ตามสันดานเอ้ย สัญชาตญาณ ของมนุษย์ มันจะมีความ แอคทีฟ คือต้องไปเร็วเท่าที่สุดที่คุณจะทำได้เสมอ แม้ว่าผมจะบาดเจ็บ มีอาการปวดข้อมือ ในสนามนี้ แต่มันก็ยังดีกว่า สนามที่ประเทศกาต้าร์โขเลยละ สนามนั้นผมโชคไม่ดีเลย มันปวดมากจริงๆ จนทนไม่ไหว ทำให้ผมช้าลงเรื่อยๆ ละอดได้อันดับที่ 1 ไป แต่สนามนี้ผมว่า การที่ผมชนะ รอเรนโซ่ และ เปรโดซ่า ในวันหยุดสุดสัปดาห์ ซึ่งพวกเขาเร็วมาก มันเป็นสิ่งที่พิเศษที่สุดสำหรับผมเลยละ

เฮียเล็ก เปรโดซ่า บอกว่า

มันเป็นการแข่งขันที่แปลกมาก ให้ตายเถอะฮ่วยสู แทร็กแมร่งเดี๋ยวแห้งเดียวเปียก พูดแล้วมันงึด อีหลี ซึ่งก่อนแข่งผมคิดว่า คงไม่ได้แข่งบนพื้นแทร็กแห้งๆแหง ผมเลยกังวลกับจุดนี้มาก ดังที่เราเห็นปัญหาหลายๆอย่าง เกี่ยวกับสภาพอากาศในรุ่น moto3 และ moto2 ฝนเดี๋ยวตก เดี๋ยวหยุด เดี๋ยวแดดออก เดี๋ยวเมฆหนา ฮ่วยงึดหลาย
ผมนั้นออกสตาร์ทได้ดีมาก นำโด่งเลย ในรอบแรก แต่ก็โดนแซงในรอบที่ 2 จนตกมาอยู่อันดับที่ 4 และผมเสียเวลาไปมากกับ โดวิซิโอโซ่ และ เฮย์เด่น พวกมันช้ากว่าผม แต่กะเดะบังไลน์ เมื่อผมแซงพวกเขาได้แล้ว ผมกลับขึ้นมาอยู่อันดับที่ 3 แต่ เคร์ซี่ กับ รอเรนโซ่ ไปไกลแล้ว หายเงิบไปแล้ว ห่างจากผม ราวๆซัก 4 วินาทีได้
และผมก้พยายามสุดชีวิต ที่จะไปใกล้ กลุ่มผู้นำข้างหน้านั้นให้ได้มากที่สุด แต่มันก็โคตรยาก ไอคลัชโคล แมร่งจี้ตูดผมไม่ยอมปล่อย มันกดดันผมมากครับ มันจี้ผมตูดผมนิ๊ก ทำให้ผมต้องยกคันเร่งลึกขึ้น และเบรคหนักขึ้น ในรอบสุดท้าย บอกตรงๆใจหายแว๊บ แต่เอาจริงๆผมก็มีความสุขกับมันมาก กับการแข่งขันวันสุดสัปดาห์นี้ แม้ว่า อันที่สอง และอันดับที่สาม มันไม่ได้ดีที่สุดในการแข่งขัน แต่สำหรับผมแล้ว ผมคิดว่ามันคือการเริ่มต้นที่ดีสำหรับผมในฤดูกาลนี้

ปล.อ๊ะไอสาด จบแอบคม

แปลโดย ไปรท์

ผิดพลาดขออภัย

รุ่น Motogp

รุ่น Moto2

รุ่น Moto3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 10:00:24 pm โดย NINJA 250 R (เอก) » บันทึกการเข้า

เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:29:08 am »

เฮยเด้น ควอลิฟายมาดี  แจ่แข่งจริงจบไม่สวยเท่าใหร่

รอซซี่ ก็ลำบากแฮะ  ผลงานไม่ดีขึ้น  รถยังไม่ลงตัว ด่าทีมไป ก็ไม่พัฒนาเท่าใหร่

โหลดบิทมาดูย้อนหลังดีกว่า อิอิ

MTZM(ลุงเอ็ม อินดี้)
full biker

Like 7

Topics: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:26:18 am »

เวทีแห่งนี้ ไม่มีรอสซี่อีกต่อไป ไว้อาลัยเลยดีไหมนี่ .........น่าสงสาร อยู่กะแยมอะแฮ่ดีแล้ว  (ผมจะได้เอามาเป็นIdolป ตนอนี้ย้ายค่าย ก็สวัสดีครับแล้วกัน    ไปเชียร์บักหินดีกว่า ดริฟกระจาย หุหุ  โฮ๊ะ

Marco Simoncelli (ไปรท์)
full biker

Like 26

Topics: มากเกินบรรยาย

SuperSIC

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:46:10 am »

ไม่แน่ ลุง อาจมีฟ้าหลังฝน รอสซี่ คนเดิมอาจกลับ มา 555+

ตอนรอบ ซ้อม FP2 เขาทำเท่ กดเวลาตอนฝนตก มาเป็นอับดับที่ 2 มาแล้ว

สงสัยจะเทพสนามเปียก 55 ผมนี่แอบดีใจลึกๆ เอาแล้วเว้ย รอสซี่มาแล้ว พอรอบควอดีฟายจริงนี้เงิบเลยกำ อิอิ

MTZM(ลุงเอ็ม อินดี้)
full biker

Like 7

Topics: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:00:40 am »

ไม่เชียร์แล้ว งอลเฟ๊ย   ไม่ชอบไอ้ขี่เก๊ก รอลื่นโซ่เลย  กำ 

CrazyTawaN
rookie biker

Like 3

Topics: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 09:06:59 am »

ไม่มีสัมภาษณ์บักรอสซี่มั่งหรอ  กลับยามาฮ่าบ้านเราเถอะ   

เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 09:59:48 am »

จะเอาลงหน้าหนึ่งแล้วนะ  อย่าลืมเอาผลการแข่งมาลงด้วยล่ะ   wanwan044

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์