BIKERTHAICLUB
ธันวาคม 13, 2017, 05:49:09 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สวัสดีปีใหม่ 2560 ขอให้ ไบค์เกอร์ทุกท่านขับรถปลอดภัย และ มีสุข โชคดี นะครับ

หน้าแรก   Homepage ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่รอส เปิดใจ เรื่องการย้ายจากดูกาตี้ ซบไออุ่นยามาฮ่า  (อ่าน 2740 ครั้ง)
เอ้ พอที
new biker
*

Like 8

Topics: 11

« เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:47:10 pm »

รอสซี่ กล่าวว่า : ประสบการณ์ที่เขาได้รับจากดูกาตี้นั้นเป็นเรื่องที่ลำบากยากเย็นแสนเข็นมาก ยากตั้งแต่เริ่มต้นเลย จนถึงบัดเดียวนี้ แม้เวลาผ่านไป ปีครึ่ง แล้วเราก็ยังไม่สามารถ
แก่ปัญหาเดิมๆเหล่านั้นได้เลย ให้ตายเถอะมันเป็นเรื่องที่แย่สำหรับผมจริงๆ

รอสซี่ยังเปรยอีกว่า สำหรับเรื่องแรงจูงใจที่ทำให้เขาอยากย้ายออกจากดูกาตี้นั้น คือ "สำหรับผมนั้นเป็นเรื่องที่ผมตัดสินใจยากมาก เพราะผมรู้ว่า ทีมงานดูกาตี้เจ๋งๆทั้งนั้น แต่ผมต้องเลือกเพราะอาชีพของผมคือการแข่งรถ
ผมก็ต้องเลือกรถที่มันเข้ากับผมและดีกับผมที่สุด  ผมจึงเลือกจะกลับไปยามาฮ่า"

รอสซี่ยังบอกอีกว่า สำหรับเหตุผลที่เขาไม่สามารถพาดูกาตี้ไปผงาดแชมป์ได้นั้น คือ " เราไม่สามารถจะแก้ปัญหาเกี่ยวกับ ช่วงหน้าของรถได้ คือยางหน้าไม่ค่อยเกาะถนน มันไม่หนึบ เปรี้ยวที่ไรแดรกกรวดทุกทีเซง
ผมไม่อยากจะพูดนะว่า ปัญหานี้นะมันเกิดขึ้นตั้งแต่ผมเทสดูกาตี้ครั้งแรก ที่สนามวาเลนเซีย ปี2010 แล้ว แต่ผมคิดว่ายังไงผมก็แก้ปัญหามันได้ แต่ผ่านมาเกือบสองปี เรายังแก้มันไม่ได้เลย"

ในอนาคตคุณคิดยังไงกับการเป็นคู่หู่และคู่แข่ง กับ ฮอร์เก้ รอเรนโซ่ : พี่รอส กล่าว่า "เอออออ ผมพูดแบบกงๆเลยนะครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าผมจะสามารถเร็วได้เท่าเขาในตอนนี้หรือเปล่านะ (ออกตัวล้อฟรีก่อนเลยพี่รอสกู)
สำหรับยามาฮ่า นั้นผมว่าอุปสรรคน่าจะน้อยกว่าที่ผมเจอมากับดูกาตี้แน่นอน ในอดีตเราสองคน แข่งกันอย่างเมามันมาก สำหรับเรื่องการกลับไปของผมนั้น สิ่งสำคัญคือผมจะได้มีความสนุกสนานในการขี่รถสักที และได้มีโอกาส
กลับไปยืนในตำแหน่งที่ดีอีก"
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:51:49 pm »

เครดิต:  บอยประตูน้ำ     wanwan004

ช่างกิ๊กshop & service
ช่างขารั่วอารมณ์"อินดี้"
pro biker

Like 30

Topics: 23

เครื่องฟิตสตาร์ทติดง่าย!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:04:59 pm »

เข้ามาดู พี่บอย ประตูหลัง  wanwan004

โปรดระวัง"พวกมิจฉาชีพ"โทรมาหลอกให้โอนเงิน ผมมีเบอร์นี้เบอร์เดียวครับ 0843349188 หากโทรแล้ว ไม่รับสาย ก็ฝากข้อความ(PM.)ไว้นะครับ
ชำระเงิน
ธนาคาร: กสิกรไทย
สำนักงาน:สุวินทวงศ์ หนองจอก
เลขที่บัญชี: 725-2-32244-7
ชื่อบัญชี: นายเดชา เพ็ชร์ดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์