BIKERTHAICLUB
ตุลาคม 18, 2017, 11:49:12 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกใหม่ทุกท่าน เข้ามาแล้วกรุณาแนะนำตัวด้วยนะครับ

หน้าแรก   Homepage ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชนะครับ!  (อ่าน 2624 ครั้ง)
เอ้ พอที
new biker
*

Like 8

Topics: 11

« เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:49:38 pm »

ทีมโรงงานยามาฮ่า นำทัพโดย ฮอร์เก้ รอเรนโซ่ เข้าวินที่สนาม ซาน มาริโน่

การแข่งขันเริ่มต้นด้วย การที่ คาเรล อับราฮัม รถดับช่วงที่กำลังจะออกสตาร์ท ทำให้มีการฟาว และนักแข่งบางคนสับสน ออกสตาร์ททั้งๆที่มีธงเหลือง และไฟเหลือง ทำให้ต้องมาเริ่มออกสตาร์ทกันใหม่อีกรอบ
แดนี่ เปรโดซ่า รถมีปัญหา มาเข้าจุดสตาร์ทไม่ทันเวลาที่กำหนด ทำให้เขาต้องเริ่มออกสตาร์ทในอันดับสุดท้าย และเมื่อออกสตาร์ทไปแล้ว เขาก็พลาดล้ม ทำให้ ฮอร์เก้ รอเรนโซ่ มีโอกาสที่จะ ทิ้งห่างช่างว่างคะแนนของ แดนี่ เปรโดซ่า
ได้ถึง 38 คะแนน และคะแนนรวมเป็น 270 จากการที่เขาชนะอันดับ 1   หกสนาม และอันดับ 2  หกสนาม {แหม่สถิติสวยจริงๆ}

ฮอร์เก้ รอเรนโซ่   พูดด้วยท่าทางดีใจ แต่พยายามเก็บอารมณ์

เอออ มันเป็นวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ยากลำบากมากครับ เพราะผมโดน แดนี่ เปรโดซ่า ไล่คะแนนมาห่างแค่ 13 แต้ม แต่น่าเสียดายจริงๆที่วันนี้เขาโชคร้ายมากๆ ที่เขาโดน เฮกเตอร์ บาเบร่า ชนเข้าล้ม ทำให้เขาต้องออกจากการแข่งขัน
มันเป็นโชคร้ายมากๆสำหรับเขาเลยหละ เหมือนผมไงครับ ตอนที่ผมโดน อัลว่าโร่ บาวติสต้า ทำเหมือนเทพ เข้าวงในแล้ว หน้าพับ มากวาดผมล้ม ที่สนาม เนเธอแลน ผมละเซงขี้สุดๆ ผมคิดว่าเขาคงเซงแบบผมตอนนั้นเช่นกัน
แต่อย่างว่า ความโชคร้ายต่างๆนาๆ มันเกิดขึ้นได้ตลอดการแข่งขัน สำหรับวันนี้ผมมีความสุขมากครับ พอใจกับผลงานที่ผมทำได้
 การแข่งขันนั้นมันเป็นเรื่องที่ยากมากๆสำหรับนักแข่งทุกๆ เพราะถ้าคุณควอดิฟายมาในอันดับที่ไม่ดี และการเซ็ตรถทำมาไม่ดีพอ โอกาสที่คุณจะชนะคนอื่น มันก็เป็นเรื่องที่ยาก
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 74

Topics: 390

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:47:50 pm »

ปีหน้า รอซซี่ ไปขี่ยามาฮ่าด้วย  มันไม่หมูเหมือนเดิมแล้วนะเห้ย   โฮ๊ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์