BIKERTHAICLUB
กรกฎาคม 30, 2014, 10:08:54 pm *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกที่สมัครเข้ามาขายของที่ไม่เกี่ยวกับมอเตอร์์ไซค์  ขออณุญาติลบนะครับ

หน้าแรก   Homepage ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาวิเคราะห์กันกับเจ้า Benelli Rk 600 หรือ Keeway Rk 600 น่าสนใจมั้ย  (อ่าน 13116 ครั้ง)
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 73

Topics: 369

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:54:38 am »

อืมม  ปกติคับ  รถ 4 สูบ  เสียงมันก็แบบนี้

แต่ตัวนี้เสียงท่อดูโหดไปหน่อย  อาจเพราะว่าทำรูท่อโตไป พอเบิ้ลแล้วเสียงเลยแตกๆ

ถ้าจะเอานุ่มหวาน ต้องลดขนาดใส้ท่อลงอีกหน่อย   ละมั้ง

ake
new biker
*

Like 0

Topics: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:07:29 pm »

ตกลงว่าตัวนี้น่าเล่นมั้ยอะครับ wanwan003
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 73

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:35:01 pm »

ตกลงว่าตัวนี้น่าเล่นมั้ยอะครับ wanwan003

ผมตอบในความคิดของผมนะ

รถมันยังใหม่ ถึงจะเกิดที่อิตาลี  แต่ตอนนี้ ย้ายสัญชาติมาที่จีน  การประกอบในไทย ใช้ชิ้นส่วน จีน 60  ไทย 40 

เราก็ยังไม่รู้ว่า ตัวที่ทำขายนั้นจะเป้นแบบใหน เพราะตัวโชว์  มันเป้นตัวที่ดีที่สุด  มีแค่คันเดียวในไทย

ต้องรอดูรถที่จะประกอบขายจริงๆ ว่าออกมาเป็นยังใง   เพราะขนาดตัวโชว์  ยังมีชิ้นส่วน และ อุปกรณ์หลายอย่างที่ ต้นทุนต่ำมากกก จนดูน่าเกลียดไปหน่อย

สำหรับมือใหม่ อยากขี่รถ 4 สูบ 600 ซีซี ราคาไม่แพง  ผมแนะนำว่า ให้รอดูไปก่อน  รอดูรถที่ส่งมอบ  รอดูฟีดแบค ที่กลับมาของผู้ใช้กลุ่มแรก ดีไม่ดี ค่อยว่ากัน

แต่ถ้ามือเก๋า  ที่มีความรุ้เรื่องรถพอตัว สามารถเซอร์วิซรถเองได้  ซ่อมเองได้  แล้วมีเงินเหลือ ก็น่าลองดู 

อย่างน้อย ถ้าร้านขายรถที่มีแค่ร้านเดียว แถมขายรถหลายรุ่น  ไม่สามารถรองรับการเซอร์วิซ ได้ เราก้ยังทำเองได้  ไม่เดือดร้อนอะไร

หรือ ถ้ารถมันไม่ดี ออกลายหลังจากการใช้งาน  มือเก๋ายังสามารถปรับแต่งแก้จุดบกพร่้องเอง  จนใช้ได้ดีได้

ซึ่งในส่วนนี้ กลุ่มมือใหม่ จะทำอะไรไม่ได้เลย  รอความหวังจากศุนย์บริการอย่างเดียว  ถ้าทำไม่ดี ก้มาโวยวายด่าประจานในเว็บอีก

อันนี้คือความคิดของผมนะคับ   เชื่อไม่เชื่อ ก็ตามสบาย  เงินท่าน ความพอใจ ของท่าน  อิอิ

เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 73

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:43:35 pm »

ลองถามเล่นๆ

สมมติว่า  ตัวปั๊มเบรกหน้าหลัง  ตัวโชว์มีปัีมว่า BENELLI   ชัดเจน

แต่ถ้าเราไปรับรถที่ศูนย์ แต่ตัวที่เรารับกลับไม่มีปั๊มยี่ห้อ เหมือนที่เราเอามาให้ดู

ถึงตอนนั้น  คุณจะทำอย่างไรคับ   อิอิ

ake
new biker
*

Like 0

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:24:55 pm »

ขอบคุณครับ นั่นสิครับคิดอยู่เหมือนกัน กะว่าจะรอไปจองตอนMotor Show อะครับน่าจะมีคนแชร์ประสบการณ์ในบอร์ด เยอะอยู่และอีกอย่างไปดูศูนย์ของKeeway ดูแล้วไม่รู้สิครับยังไม่ค่อยมาตรฐานและผมว่ายังไม่ได้ส่งช่างไปอบรมแน่ๆ (ความคิดส่วนตัวนะครับ) จ๋อย
เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 73

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:48:23 pm »

ตอนนี้เห็นว่ามีเว็บคลับของไทยแล้วนี่คับ ที่นี่  http://www.benelliclubthailand.com/webboard/index.php?PHPSESSID=0e1138ea8ee00d1200d67abe2b532111&

ลองเข้าไปศึกษาดูก่อนสักพัก เด๋วพอมีคนได้รถจริง ก็อาจจะมีรีวิวแบบละเอียดๆ   ออกมา  ถึงตอนนั้นค่อยตัดสินใจอีกทีก็ไม่สายไปนะ

ake
new biker
*

Like 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 10:33:56 am »

ขอบคุณครับเด๋วเข้าไปดูครับ 
SER_NEVERDIE
new biker
*

Like 2

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 01:29:18 pm »

ก็สวยดีครับ คาวาน่าทำสี่สูบมั่งเนาะ   เยี่ยมมาก

ปอลิง แอบชอบคันข้างในจัง .....  ว้าวว
CrazyTawaN
rookie biker

Like 3

Topics: 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 05:07:56 pm »

คัน หรือ คน คับพี่ดนัย  พรวด

เอก...นินจา
GOD
god biker

Like 73

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 10:58:29 am »

แอบมาจุดไฟต่อ อิอิ

เท่าที่ไปดูในเว็บเขามาล่าสุด  หลังจากลอตแรกในงานมอเตอร์โชว์ ที่สร้างกระแสไปว่ารถมาแล้ว ได้รับรถกันไปขี่เท่ๆ  

ก็ยังไม่มีใครได้รถอีก   คนจองตั้งแต่เดือน ธ.ค. 55 ก็ยังไม่ได้อีกหลายคน

ในห้องซื้อขาย แต่ขายใบจองทั้งนั้น   สำหรับคนที่รอไม่ใหว

ปัญหาก็เริ่มมีบ้าง  เรื่องความร้อนสูง ที่่น่าจะปกติสำหรับรถระดับนี้

แต่ปัญหาที่เกิดคือ พอรถร้อนมากๆ  กลับมีอาการเร่งเอง   พอไปถามศุนย์ ก็บอกว่าปกติ รถเขาออกแบบให้ขี่ ต่างจังหวัด  ไม่ได้ให้มาขี่ในเมือง   wanwan004

กำแล้วใง  ออกรถต้องดูด้วยไปขี่ที่ใหน   ต่อไปคือรอดูการใช้งานระยะยาว เช้คระยะอีกนะ  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2013, 11:08:43 am โดย เอก...นินจา » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์